#ใกล้สิ้นเดือนแล้วววว!!! มาดูการบริหารเงิน 500 ให้พอกับอาหาร 21 มื้อใน 1 อาทิตย์กัน มนุษย์เงินเดือนไม่ควรพลาด ทำอย่างไรมาดูกัน??!


ช่วงเวลาใกล้สิ้นเดือนนี่มันเหมือนกับจะสิ้นใจจริงๆ เพราะเงินที่ได้จากต้นเดือนนั้นร่อยหรอซะแทบจะไม่พอใช้ วันนี้เราจึงนำวิธีการบริหารเงิน 500 บาท กับอาหาร 21 มือ มาฝากกันค่ะ ซึ่งบอกเลยว่า นอกจะจะอยู่ได้ทั้งสัปดาห์แล้ว บางทีอาจทำให้เรามีเงินเหลือเก็บด้วยนะคะเนี้ย โดยคำแนะนำดีดีเหล่านี้นั้น ก็ได้มาจากผู้ใช้ พันทิป ทั้งหลาย ที่มักจะนำข้อมูลดีดี มีสาระมาบอกต่อกันอยู่เสมอ ว่าแล้วก็ไปชมกันเลยดีกว่าค่ะ


คำแนะนำที่ 1

500 บาท อาทิตย์เดียว สบายค่ะ ^^
1) ข้าวสาร 1 ถุง (2 กิโลน่าจะพอเนอะ) => 100

2) มาม่า(2) ปลากระป๋อง(1) เต้าหู้ไข่หลอด(1) แหนม(1) หมูยอ(1)
ไข่(10) (เลือกๆเอา ไม่ต้องเอาหมดก็ได้ เขียนเผื่อเป็นทางเลือก) => 12+15+10+25+30+65 = 210

3) ผักบุ้ง (กำละสิบบาท ผัดได้สองมื้อ) => 10

4) ผักกาดขาว 20-30 น่าจะซื้อได้ (เก็บได้หลายวัน) => 30

5) กะหล่ำปลี 30 บาทน่าจะซื้อได้เหมือนกัน (เก็บได้หลายวัน) => 30

6) ฟักทอง (ที่แบ่งๆขาย) ((อันนี้เก็บได้หลายวัน)) => 30

7) พริก มะนาว => 10+10 =20

8) อันนี้แถมไม่ซื้อก็ได้ แต่ซื้อแล้วเก็บกินได้นานมาก…
มักกะโรนีเป็นถุงๆ 500 g ไม่น่าเกิน 100 บาท => (เราเคยซื้อ 70 บาท)

ทั้งหมดนี้ 500 บาท (บวกลบตามความเหมาะสม ปริมาณ และสถานที่ซื้อนะคะ…จริงๆ ควรไปตลาดค่ะ)

7 วัน x 3 มื้อ = 21 มื้อ นะคะ


เมนูมาค่ะ…

ข้าวก็เอาไว้หุงเนอะ ((จะบอกทำไมอีก ฮ่าๆๆๆ)) หุงครั้งละสองกระป๋อง เก็บลงคัพเพอร์แวร์ เข้าตู้เย็นค่ะ กินได้เรื่อยๆจนหมด ไม่เสีย

(1) ผัดผักบุ้งไฟแดง (ผักบุ้ง น้ำปลา กระเทียม น้ำตาลทราย น้ำมันหอย(ไม่มีอันไหนก็ไม่ต้องใส่ค่ะ)
อันนี้หนึ่งกำ ทานได้สองมื้อค่ะ ผัดเสร็จ แบ่งใส่ถ้วย เข้าตู้เย็นไว้เลย

(2) ต้มจืดผักกาดขาว (ผักกาดขาวตัวหลัก + เต้าหูไข่ + (หมูยอ หรืออื่นๆ)ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องใส่ค่ะ)
แนะนำซื้อผงสำหรับต้มจืดไว้สักซอง มันใช้ได้นานค่ะ ^^
ต้มจืดผักกาดขาวนี่ หม้อนึงเราทานได้ประมาณ 2-3 มื้อค่ะ ต้มเสร็จแบ่งใส่ถุงไว้เลย เข้าตู้เย็น
มื้อที่ 2-3 บางทีตอนเอาไปอุ่นเอาข้าวลงเลยค่ะ เป็นข้าวต้ม ((เพิ่มไข่ต้ม ไข่ลวกก็ได้ค่ะ))
ปล. เวลาเราต้มเยอะ บางทีเอามักกะโรนีลวกแล้วลงเป็นต้มมักกะโรนีได้ด้วยค่ะ

(3) ผัดกำหล่ำ….หั่น ซอย แล้วเอาไปผัดค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ อันนี้เมนูง่ายกันตายมาก
กะหล่ำหนึ่งหัว กินได้ 1-3 มื้อ เฉลี่ยไว้ที่ 2 มื้อนะคะ

(4) ฟักทองผัดไข่….ต้ม(นึ่ง)ให้สุก แล้วเอาไปผัดกับไข่ค่ะ ง่ายๆเหมือนกัน (1-2 มื้อ ตามแต่ขนาดฟักทองที่ซื้อมานะคะ)

(5) ยำปลากระป๋อง หรือ ปลากระป๋องเฉยๆนั่นแหละ ((ง่ายๆ แต่อร่อยค่ะ อิ่มด้วย))

(6) มาม่าต้มธรรมดานั่นแหละ + ใส่ไข่อีกฟองอ่ะ

(7) มาม่า…ต้มกินจนเบื่อแล้วก็เอามายำกะพริกมะนาวน้ำตาลน้ำปลาหอมแดงหอมใหญ่(ถ้ามีเหลือที่บ้านนะ) อันนี้ก็รอดค่ะ

(8) หมูยอ แหนม ถ้าซื้อมา หั่นผัดกับไข่ได้ค่ะ ((แบ่งทานได้หลายมื้อเหมือนกัน))

(9) มักกะโรนีต้ม + ไข่คน

(10) ข้าวหุง + ไข่ ….ข้าวผัดไข่ (ผักไหนเหลือก็เอามาใส่ค่ะ)

(11) ไข่เจียว ไข่ดาว ไข่ตุ๋น ไข่ต้ม ไข่ลวก ทำไปตามจำนวนไข่ที่มีค่ะ


คำแนะนำดีดีจากสมาชิกพันทิป sabishii

คำแนะนำที่ 2

ข้าวสารก่อนเลยค่ะ ซื้อแบบถุง 1 กิโล หุงแล้วเก็บใส่ตู้เย็นไว้ โลละ ประมาณ 50
ไข่ถาดนึง 30 ฟอง 80 บาท ที่แมคโคร
อกไก่ที่แมคโคร โลละประมาณไม่เกิน 75 โลนึงได้ 4-6 ชิ้น แล้วแต่ขนาด ชิ้นนึงกินได้อย่างน้อย 2 มื้อค่ะ
ไก่จะถูกกว่าหมูครึ่งต่อครึ่งเลยค่ะ ถ้างบจำกัด เลือกหยิบไก่ก่อนนะ
ตังเหลือซื้อต้นหอม ใบกะเพรา พริกสด ปลากระป๋อง มาม่า หอมใหญ่ มะเขือเทศ ผักกาดขาวปลี

ถ้ามีกระทะไฟฟ้า เครื่องปรุงพอประมาณ พวกกระเทียมพริกไทย น้ำปลาน้ำมันหอย ทำได้หลายเมนูค่ะ

– ไก่กระเทียม ไข่ดาว
– กะเพราไก่ ไข่ดาว ไก่ผัดผักรวม
– ข้าวผัดไก่ ข้าวผัดต้มยำ ข้าวผัด
– มาม่าผัดไก่ ต้มมาม่าใส่ไข่ ไก่สับ

ทำทีนึงเก็บไว้กินได้สองมื้อ หรือใส่ตู้เย็นไว้นะคะ
เป็นห่วงค่ะ


คำแนะนำดีดีจากสมาชิกพันทิป I me my mine

คำแนะนำที่ 3

วุ้นเส้นต้นสน 80 กรัม 16 บาท มื้อนึง 40 กรัม จะอิ่มมากๆ (อยู่ท้องกว่ามาม่าเยอะ) = 24 บาท / วัน
โฮลวีทฟาร์มเฮ้าท์ 30 บาท + – ได้ 6 มื้อต่อถุง (มื้อละ 2แผ่น) = 15 บาท / วัน
ไข่ไก่ ตีฟองละ 5 บาท กิน 3 มื้อ = 15 บาท / วัน

= 54 บาท / วัน
= 378 บาท / 7 วัน

ยังเหลือ 132 บาท ซื้อปลากระป๋อง+ผัก+เครื่องปรุงรส(แนะนำซอสพริกศรีราชายี่ห้อไหนก็ได้) สำหรับอยากกินหรูในบ้างมื้อ ครับ

วุ้นเส้น+ซอสพริก+พริกไทย รสชาติโอเคเลยนะครับไม่ได้กินยากอะไร

ได้ประโยชน์และน้ำหนักลดด้วยครับ


คำแนะนำดีดีจากสมาชิก Goalkeep

คำแนะนำที่ 4

กะหล่ำปลี 1 หัว 20 บาท ( หัวใหญ่มากๆ) หมู ครึ่งกิโล 80 บาท
เอามาผัดกะหล่ำปลีใส่หมู แค่ครึ่งหัว กินได้ 3-4 มื้อ เยอะมาก แล้วก็ผัดอีกครึ่ง กินได้ 3-4 มื้อ สรุป กินผัดกะหล่ำไป 3 วัน
แถมหมูยังเหลืออีกนะ เอามาผัดกระเทียมพริกไทย ได้อีก 1 มื้อ เท่ากับว่าลงทุนไป 100 บาท กินไปได้ 4 วัน เฉลี่ยวันละ 25 บาทเอง
เมนูง่ายๆไม่ต้องคิดมาก อิ่มอร่อยด้วย


คำแนะนำดีดีจากสมาชิก ..ฟ้าใส..

คำแนะนำที่ 5

ใช้วันละ 50 บ. เหลือ 150 บ. กับเศษอีกนิดหน่อย

ข้าวสาร 1 กก. = 42 บ. (เจ้าของกระทู้อาจซื้อได้ถูกกว่านี้)

เนื้อหมูครึ่ง กก. 75 บ.

เส้นสปาเก็ตตี้ ถุงละ 81 บ.

กระเทียม 10 บ.


คำแนะนำดีดีจากสมาชิก ที่คิดถึงเพราะรักเธอใช่ไหม

เห็นไหมคะว่าเงิน 500 บาทนั้นอยู่ได้ทั้งอาทิตย์กันเลยทีเดียว พร้อมทั้งเหลือเก็บด้วย เรียกได้ว่าเป็นคำแนะนำดีดี ที่ใครทำตามแล้วรับรองทั้งอิ่มท้อง ทั้งมีเงิน สุดยอดเลยจริงๆ

ขอขอบคุณข้อมูลดีดีจากสมาชิกพันทิปทั้ง 5 ท่านด้วยนะคะ
Loading...

No comments:

Post a Comment